เมื่อวันที่ 25 มิ.ย. 64 วิทยาลัยได้จัดกิจกรรมส่งเสริมประชาธิปไตย เลือกตั้งนายกองค์การนักศึกษาวิชาชีพในอนาคตแห่งประเทศไทย และคณะกรรมการชุดใหม่เพื่อมาปฏิบัติหน้าที่แทนชุดเก่าที่ได้หมดวาระในการปฏิบัติงาน โดยมีตัวแทนนักศึกษาลงสมัคร 2 หมายเลข ซึ่งผู้ที่รับได้คะแนนในการเลือกตั้งนายก อวท. คือ นายอภิสิทธิ์ ทองยศ แผนกช่างยนต์