วันที่ 24 ก.ค. 66 ผู้อำนวยการวิทยาลัยได้นำคณะครู บุคลากร และนักศึกษา ร่วมทำบุญตักบาตร ข้าวสาร อาหารแห้ง เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาวิทยาลัย ครบรอบ 20 ปี ณ หอประชุมวิทยาลัยเทคโนโลยีสายมิตรนครราชสีมา เพื่อได้ร่วมรำลึกถึงความสำคัญของวิทยาลัย สร้างความเป็นสิริมงคลต่อตนเอง และส่งเสริมความสัมพันธ์อันดี การเอื้อเฟื้อ เผื่อแผ่ และความสามัคคีภายในวิทยาลัย